shafi_banner

Menene bawuloli don kula da najasa?

Valve wani yanki ne na sarrafawa a cikin tsarin jigilar ruwa, wanda ke da ayyuka kamar su yanke, daidaitawa, karkatarwa, hana counter current, daidaita wutar lantarki, karkatarwa ko matsi mai ambaliya.

Akwai nau'ikan bawuloli da yawa, kuma ana iya raba su zuwa:
1. Tripping bawul aji: An yafi amfani da yankan ko haɗa matsakaicin kwarara.Ciki har da bawul ɗin ƙofar, bawul mai zurfi, bawul ɗin diaphragm, bawul ɗin rotor, bawul ɗin ball, bawul ɗin malam buɗe ido, da sauransu.
2. Classification bawul aji: An yafi amfani don daidaita kwarara, matsa lamba, da dai sauransu na matsakaici.Ciki har da bawuloli masu daidaitawa, bawul ɗin tsutsawa, bawul ɗin rage matsa lamba, da sauransu.
3. Tsaya baya bawul class: Ana amfani da shi don hana matsakaici daga baya.Ciki har da bawul tasha na sifofi daban-daban.
4. Dives bawul aji: amfani da su rarraba, raba ko gauraye matsakaici.Ciki har da bawuloli na kasafi da bawuloli na hydrophobic na sassa daban-daban.
5. Safety bawul aji: amfani da over-matsi aminci kariya.Ciki har da nau'ikan bawuloli masu aminci.

ws

Bawul kayan:
.
2. Metal kayan bawuloli kamar jan ƙarfe gami bawul, aluminum gami bawul, gubar gami bawul, titanium gami bawul baƙin ƙarfe bawul, carbon karfe bawul, low gami karfe bawul, high gami karfe bawul, jefa karfe bawul.Ana amfani da ƙarfe da yawa na simintin simintin gyare-gyare da sama da bawuloli a wuraren da ke da babban juriyar sanyi.
.Yawanci ana amfani da shi a cikin injiniyan najasa mai lalata.

kofa

Ana amfani da bawul ɗin ƙofar azaman ranar ƙarshe, kuma ana haɗa dukkan kewayawa kai tsaye lokacin da aka buɗe shi gabaɗaya.Bawul ɗin ƙofar yana yawanci dacewa da yanayin aiki waɗanda baya buƙatar buɗewa da rufewa, da kiyaye ƙofar a buɗe ko rufe gaba ɗaya.Ba a zartar don amfani azaman tsari ko jifa ba.Don kafofin watsa labaru masu saurin gudu, ƙofar na iya haifar da girgizar ƙofar a ƙarƙashin yanayin buɗewa na gida, kuma rawar jiki na iya lalata hatimin ƙofar da wurin zama na bawul, kuma jefawa zai sa ƙofar ta rushe ta matsakaici.Bawul ɗin ƙofar yana iya dacewa da ƙarancin zafin jiki ko matsanancin zafin jiki da matsa lamba, amma gabaɗaya ba a yi amfani da su don jigilar bututun kamar laka da sauran kafofin watsa labarai ba.

Amfani:① Juriya na ruwa kadan ne;② karfin karfin da ake bukata don budewa da rufewa kadan ne;Ana iya amfani da ③ akan bututun raga na zobe da ke gudana a cikin kwatance biyu, wato, kwararar matsakaici ba ta da iyaka;Lalacewar matsakaici yana da ƙananan ƙananan bawul ɗin da aka yanke;⑤ Tsarin jiki yana da sauƙi mai sauƙi, kuma tsarin masana'antu ya fi kyau;⑥ Tsawon tsarin yana da ɗan gajeren lokaci.

Rashin hasara:① Girman girma da tsayin buɗewa suna da girma, kuma sararin da ake buƙatar shigarwa yana da girma;② A lokacin budewa da rufewa, mai rufewa yana da ƙananan juzu'i, lalacewa yana da girma, kuma yana da sauƙi don haifar da abrasion a babban zafin jiki;③ Bawul ɗin ƙofar gabaɗaya yana da hatimi guda biyu, wanda ke ƙara wasu matsalolin sarrafawa, niƙa da kulawa;

Bawul ɗin rufewa
Ana amfani da bawul ɗin truncant don yanke matsakaicin matsakaici.


Lokacin aikawa: Afrilu-14-2023